1. Chào mừng bạn đã đến Cộng đồng Phụ nữ Việt Nam. Bạn sẽ không mất nhiều thời gian đăng ký một tài khoản để sử dụng toàn bộ chức năng của diễn đàn. Bạn có thể ĐĂNG KÝ hoặc ĐĂNG NHẬP BẰNG FACEBOOK . Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ
  2. Diễn đàn không chấp nhận việc đăng link trong bài viết. Nhưng sẽ để mở Dofollow chữ ký cho toàn thể thành viên. Bạn nào spam comment BQT sẽ lập tức Ban không giải thích. Mong các bạn thực hiện đúng nội quy

Thế nào là phụ nữ hiện đại?

Thảo luận trong 'Mỹ phẩm - Làm đẹp' bắt đầu bởi ÚT SÀI GÒN, 22/07/2015.

1. ÚT SÀI GÒN

ÚT SÀI GÒN New Member Members

Thế nào là người phụ nữ hiện đại?

Theo bạn để trở thành người phụ nữ hiện đại có dễ dàng không? Vậy làm thế nào để trở thành người phụ nữ hiện đại?

Người phụ nữ hiện đại phải đủ bản lĩnh và tài năng mà chính họ đã phải rèn giũa bản thân rất nhiều. Nhờ vậy, phụ nữ hiện đại mới có được sự tinh tế và tự chủ các lĩnh vực cuộc sống.

Chúng ta cùng Fuji Việt Nam khám phá nhé!

Trong công việc

Người phụ nữ tinh tế là người phụ nữ nhìn nhận công việc một cách nghiêm túc. Bạn biết cách "từ chối" cái gì không cần thiết. Từ chối ở đây không có nghĩa là bạn từ bỏ trách nhiệm hay bạn lười biếng, mà là bạn biết bạn đang thể hiện mình là người biết làm việc gì và không nên làm việc gì. Bạn có thể giúp đỡ đồng nghiệp, nhưng ở một mức nào đó. Tuy nhiên, khi có trách nhiệm với việc gì đó, bạn hãy tận tâm và tròn trách nhiệm với công việc.

Đối với xã hội

Yêu thương trao từ trái tim sẽ đến với trái tim. Bạn hãy học cách yêu thương và bao dung với tất cả mọi người. Hãy học cách quan sát và giúp đỡ những người xung quanh một cách chân thực. Đừng bao giờ cay ghét hay hờn dỗi ai đó. Bởi khi giận tức một ai đó tức là bạn đang mang lỗi lầm của họ để trút lên bản thân mình.

Đối với gia đình

Dù là ai, đóng vai trò gì trong gia đình cũng hãy là người tinh tế. Quan tâm thật nhiều đến cha mẹ, đến chồng con và người thân trong gia đình. Nên nhớ những sự quan tâm nhẹ nhàng, chia sẻ buồn vui với anh ấy. Ân cần với bố mẹ quan tâm, săn sóc, lễ phép để cha mẹ luôn cảm nhận được lòng hiếu thảo của bạn. Và với con bạn, đừng bao giờ thể hiện ra là bạn đang mệt mỏi. Bởi vì trẻ nhỏ rất nhạy cảm, nó có thể buồn hoặc nghĩ rằng vì nó mà bạn mệt mỏi.

Đối với bản thân

Bạn đã làm gì cho bản thân mình rồi và sẽ đối xử ra sao trong tương lai? Bạn lại càng phải tinh tế hơn nữa. Hãy chăm chút cho tâm hồn luôn tươi mới và hạnh phúc. Hãy thành thật với chính mình và tự chăm sóc cho mình một cơ thể khỏe mạnh. Bạn biết đấy, nếu như không thể yêu thương nổi bản thân, thì bạn có thể yêu thương được ai? Tuyệt đối không quên được quên người phụ nữ hiện đại nhé!

BÀI VIẾT CÙNG CHỦ ĐỀ