1. Chào mừng bạn đã đến Cộng đồng Phụ nữ Việt Nam. Bạn sẽ không mất nhiều thời gian đăng ký một tài khoản để sử dụng toàn bộ chức năng của diễn đàn. Bạn có thể ĐĂNG KÝ hoặc ĐĂNG NHẬP BẰNG FACEBOOK . Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ
  2. Diễn đàn không chấp nhận việc đăng link trong bài viết. Nhưng sẽ để mở Dofollow chữ ký cho toàn thể thành viên. Bạn nào spam comment BQT sẽ lập tức Ban không giải thích. Mong các bạn thực hiện đúng nội quy

Tất tần tật về collagen cho chị em nào muốn tìm hiểu

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bắt đầu bởi Phạm Thị Thu Thủy, 16/06/2015.

1. Phạm Thị Thu Thủy

Phạm Thị Thu Thủy New Member Members

Hiện nay, từ "Collagen" xuất hiện rất nhiều trên các phương tiện truyền thông, vậy "Collagen là gì?", "Lợi ích như thế nào?", hãy cùng tìm hiểu qua các bạn nhé:45.jpg::45.jpg::45.jpg::45.jpg::

- Collagen là gì:33.jpg:?
    Collagen là một loại protein phổ biến nhất trong cơ thể con người có trong da, xương, sụn, gân và các mô liên kết khác. Collagen giống như một chất keo kết dính có chức năng kết nối các mô trongcơ thể với nhau thành một khối hoàn chỉnh. Chỉ riêng với chức năng này, chúng ta đã thấy collagen có vai trò to lớn như thế nào trong việc duy trì sự sống. Nhưng bí mật của collagen còn nằm ở chỗ: collagen mang lại cho bạn một làn da đẹp mịn màng, giàu sức sống.

- Ích lợi của Collagen đối với làn da và cơ thể :56.jpg::56.jpg::56.jpg::
    Collagen chiếm 25% tổng lượng protein trong cơ thể người và chiếm 70% cấu trúc của da, tập trung chủ yếu ở lớp hạ bì. Nó chính là nhân tố quan trọng quyết định sự trẻ trung hay già nua của chính bạn.

Đặc biệt đối với phụ nữ khi mang thai, tăng cân hay giảm cân thì sự liên kết của các sợi collagen sẽ giúp cho da không bị rạn nứt. Chính vì vậy mà collagen giúp cho chị em phụ nữ giữ được vóc dáng chắc khỏe, cân đối theo thời gian.

Collagen còn có tác dụng làm sáng da, ngăn ngừa sự rối loạn sắc tố da, ức chế sản sinh melanin giúp da trắng sáng mịn màng và ngăn ngừa sự xuất hiện trở lại của các vết nám mới.

Điều trị sẹo rỗ: Sẹo rỗ là hậu quả của việc nặn mụn không đúng phương pháp làm cho liên kết collagen và elastin của da bị đứt gãy và tổn thương tạo nên vết lõm. Cung cấp collagen cho làn da sẽ giúp sản sinh ra các tế bào da mới, làm đầy vết lõm giúp da hồi sinh nhanh chóng, đồng thời các vết thâm do mụn cũng sẽ mờ dần.

Không chỉ đối với làn da mà collagen còn cung cấp chất dinh dưỡng cho tóc và móng để tóc bạn trở nên mềm mượt, chắc khỏe, móng tay và chân sẽ trở nên sáng bóng và cứng hơn.

- Vì sao cần bổ sung collagen cho cơ thể:
    Collagen có vai trò cực kì quan trọng đối với cơ thể và làn da. Tuy nhiên, cũng như tất cả các tế bào khác của cơ thể, theo thời gian và theo tuổi tác, tính chất collagen sẽ bị già nua và chết đi. Khi phụ nữ bước qua tuổi 25, cấu trúc của collagen không còn được như trước nữa, sự thiếu hụt collagen sẽ dẫn tới việc khô da, mất độ căng và mất độ đàn hồi, đẩy nhanh tốc độ lão hóa của da.

Do đó việc bổ sung Collagen là rất cần thiết cho cở thể, giúp bạn có một làn da khỏe đẹp như mình mong muốn.
    Chị em nào có chia sẻ gì thì cứ chia sẻ nhá. Bài sau mình sẽ đưa 1 số loại collagen và lợi ích của chúng để cùng các chị em tám nhé ;-S;-S;-S;-S

BÀI VIẾT CÙNG CHỦ ĐỀ

: collagen