1. Chào mừng bạn đã đến Cộng đồng Phụ nữ Việt Nam. Bạn sẽ không mất nhiều thời gian đăng ký một tài khoản để sử dụng toàn bộ chức năng của diễn đàn. Bạn có thể ĐĂNG KÝ hoặc ĐĂNG NHẬP BẰNG FACEBOOK . Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ
  2. Diễn đàn không chấp nhận việc đăng link trong bài viết. Nhưng sẽ để mở Dofollow chữ ký cho toàn thể thành viên. Bạn nào spam comment BQT sẽ lập tức Ban không giải thích. Mong các bạn thực hiện đúng nội quy

Tác dụng của dầu dừa chữa thâm quầng mắt

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bắt đầu bởi Admin, 30/08/2014.

1. Admin

Admin =►I'm Yours◄= Tội Phạm Xóa Bài

Chỉ cần một đêm thức khuya làm việc, mất ngủ hay khóc quá nhiều thì chắc chắn sáng hôm sau bạn sẽ có ngay một đôi mắt gấu trúc rất khó che dấu.

Mẹo vặt làm đẹp hôm nay xin chia sẻ một vài bí quyết giúp bạn tạm biệt đôi mắt thâm quầng xấu xí nhé!

Bôi dầu dừa vào quầng mắt trước khi đi ngủ – tác dụng của dầu dừa chữa thâm mắt

Nếu đã lỡ thức khuya, khóc đến sưng cả mắt hay trằn trọc không ngủ được thì bạn hãy nhanh chóng thoa lên quầng mắt và xung quanh mắt một lớp dầu dừa mỏng sau đó đi ngủ ngay. Sáng hôm sau, khi ngủ dậy, bạn yên tâm rằng mình sẽ không phải hốt hoảng khi nhìn mình trong gương rồi đấy. Nếu kiên trì thoa đều đặn như vậy mỗi ngày, bạn sẽ không phải nhìn thấy hình ảnh “gấu trúc” của mình đâu.

Lưu ý là bạn hãy sử dụng dầu dừa nguyên chất để đảm bảo an toàn và đạt hiệu quả tốt nhất nhé!

Điều chỉnh chế độ ăn uống lành mạnh và khoa học hơn

Ngoài việc chữa cháy tạm thời, bạn nên bổ sung các thực phẩm chứa nhiều vitamin C, vitamin E, vitamin K và axitfolic vào chế độ ăn của mình. Cụ thể như các loại cam quýt, bơ, rau xanh, các loại hạt, ngũ cốc, hải sản, thịt bò.

Đặc biệt, trà xanh là một thức uống giúp dưỡng da, chống nắng và trị thâm quầng mắt cực kỳ hiệu quả. Trà xanh chứa một lượng lớn chất chống oxy hóa, làm căng và sáng da. Song song với việc bổ sung các dưỡng chất này, bạn nên hạn chế thức ăn dầu mỡ, thức ăn nhanh nhé!

Hãy ngủ đủ giấc

Cho dù bạn có ăn uống khoa học và sử dụng đều đặn các loại kem dưỡng da đến mức nào đi nữa mà không ngủ đủ giấc và thức quá khuya thì rất khó để có được đôi mắt tinh anh, làn da rạng rỡ và cơ thể khỏe mạnh được.

Vì vậy, hãy cố gắng sắp xếp công việc và tập thói quen ngủ sớm, ngủ đủ 7 tiếng mỗi ngày. Để có giấc ngủ sâu và dễ dàng, bạn hãy thử ngâm chân bằng nước ấm, uống một tách sữa nóng, thiền hay nghe một bản nhạc nhẹ trước khi đi ngủ nhé!

Ngoài ra, bạn nên hạn chế làm việc trước màn hình máy tính hoặc nên cho mắt nghỉ ngơi thường xuyên khoảng 5 – 10 phút rồi mới tiếp tục làm việc. Không nên hút thuốc lá và sử dụng kem chống nắng để tránh bị thâm quầng mắt, bọng mắt.

Chúc các bạn luôn xinh đẹp, tươi trẻ và rạng rỡ mỗi ngày nhé!