1. Chào mừng bạn đã đến Cộng đồng Phụ nữ Việt Nam. Bạn sẽ không mất nhiều thời gian đăng ký một tài khoản để sử dụng toàn bộ chức năng của diễn đàn. Bạn có thể ĐĂNG KÝ hoặc ĐĂNG NHẬP BẰNG FACEBOOK . Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ
  2. Diễn đàn không chấp nhận việc đăng link trong bài viết. Nhưng sẽ để mở Dofollow chữ ký cho toàn thể thành viên. Bạn nào spam comment BQT sẽ lập tức Ban không giải thích. Mong các bạn thực hiện đúng nội quy

Hỏi - Đáp Làm sao để dưỡng trắng da?

Thảo luận trong 'Mỹ phẩm - Trang điểm' bắt đầu bởi Nu765, 08/07/2015.

1. Nu765

Nu765 New Member Members

Dạo này Sài Gòn nắng quá, mình lại lười che khẩu trang khi đi ra đường thế là hậu quả da mặt sạm đen. Sắp đến, phải về quê ăn đám cưới bà chị mình muốn tìm sản phẩm hay cách gì có thể làm trắng da mặt hơn chứ bây giờ nói thiệt là nhìn mất tự tin quá. Mong mọi người tư vấn giúp.

2. Lê Trần Diễm My

Lê Trần Diễm My New Member Members

Mình cũng giống như bạn Nu765 nè, lúc trước đi ra đường không che khẩu trang bị ăn nắng làm da mặt đen sạm, lúc đó mình thiếu tự tin khi gặp người yêu, sau đó mình dùng nhiều sản phẩm mà chẳng hiệu quả gì cả, tình cờ có bà chị ở bên nước Anh gửi tặng 1 hộp kem dưỡng trắng da, mình dùng thấy hiệu quả rất ok, da trắng mịn và sáng nữa nhưng mà lâu quá mình ko nhớ tên sp là gì, chỉ biết cái vỏ hộp kem màu xám xám thôi.

3. The Beauty

The Beauty New Member Members

:x Thấy mấy mẹ bàn tán sôi nổi quá! Cho mình tham gia với. Hộp kem mà 2 mẹ nói tới là kem gì vậy ạ? Nghe có vẻ thần thánh quá! :)

4. Sun Flower

Sun Flower New Member Members

Ố ồ! Sao thấy hũ kem mà chị Lê Trần Diễm My nói đến giống hũ kem mà mình đang dùng vậy nè. Có phải kem Victoria không ạ?

5. Snow White

Snow White New Member Members

Oa oa! Da mặt mình sau đợt tắm biển hả hê cũng đen xì xì :((
    Mấy mẹ đang dùng kem gì có hiệu quả thì bật mí giúp mình với!

6. Lê Trần Diễm My

Lê Trần Diễm My New Member Members

Mình cũng không nhớ rõ nữa, bạn Sunflower còn giữ sp chứ? bạn xem lại xem miêu tả giúp như mình nói ko?

7. Nguyễn Lê Phương Vy

Nguyễn Lê Phương Vy New Member Members

các mẹ ơi, các mẹ có ai dùng kem victoria chưa? mình lên diễn đàn web trẻ thơ nghe các mẹ nói tốt lắm, mà mình ko biết sp như thế nào, có ai dùng rồi cho xin ý kiến nha

8. Tram Le

Tram Le New Member Members

ai muốn có làn da khỏe và sáng hơn thì inbox cho mình.. mình sẽ chia sẻ cụ thể nhé.. an toàn tuyệt đối và nuôi dưỡng hoàn toàn tự nhiên.. ko hóa chất

CunKeoBi thích bài này.
  9. CunKeoBi

CunKeoBi New Member Members

Chị cứ chia sẻ trên diễn đàn cho các chị em cùng biết vơi, chú nhiều chị em quan tâm đến vấn đề này lắm ạ :)

10. Minh Minh Nguyễn

Minh Minh Nguyễn New Member Members

Chị dùng kem trắng da thì dễ nhưng bảo vệ da và duy trì thì khó lắm chị. Vì VN mình nóng quá trời. Ttheo em, bên cạnh dùng sản phẩm có nguồn gốc rõ ràng, chị hãy uống nước nhìu, giữ mặt sạch trước khi ngủ, tinh thần vui vẻ, thường xuyên đắp mặt nạ trái cây tười từ: khoai tây vs sữa, dâu, dưa leo, cà chua, mật ong,...da sẽ hồng hào và sáng lên hẳn ^^

11. CunKeoBi

CunKeoBi New Member Members

Mọi ng cho nếu 1 ngày uống nhiều hơn 2 l nước có bị tác dụng.....phụ gì k ạ? Hay càng uống nhiều càng tốt :D

12. deptn79

deptn79 New Member Members

Bạn có thể đắp mặt nạ với tinh bột nghệ cũng làm cho da trắng sáng dần dần lên, mà cách này bạn phải kiên nhẫn 1 chút.

13. khoai_humg@@

khoai_humg@@ New Member Members

Bạn nên bổ xung nhưng chất có tính chất trắng da, có thể dùng kém chống nắng

14. nguyenphuonglien

nguyenphuonglien New Member Members

Dùng kem dưỡng trắng là được mà bạn ạ, có thời gian thì bạn dùng hỗn hợp lòng trắng trứng ý sẽ thấy hiệu quả bất ngờ đấy.

15. htung147

htung147 New Member Members

với làn da dầu mà thời tiết lại là sài gòn thì rất khó có thể làm trắng được. Cơ bản lượng dầu tiết ra đã làm cho gương mặt sạm đi rồi. Do đó mình nghĩ bạn nên điều chỉnh lại độ ẩm cho da trước đã rồi mới dùng các sản phẩm dưỡng trắng da thì sẽ tốt hơn. chúc bạn mau có làn da trắng sáng nhé.