1. Chào mừng bạn đã đến Cộng đồng Phụ nữ Việt Nam. Bạn sẽ không mất nhiều thời gian đăng ký một tài khoản để sử dụng toàn bộ chức năng của diễn đàn. Bạn có thể ĐĂNG KÝ hoặc ĐĂNG NHẬP BẰNG FACEBOOK . Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ
  2. Diễn đàn không chấp nhận việc đăng link trong bài viết. Nhưng sẽ để mở Dofollow chữ ký cho toàn thể thành viên. Bạn nào spam comment BQT sẽ lập tức Ban không giải thích. Mong các bạn thực hiện đúng nội quy

Bàn tán Lắm lúc chỉ muốn lấy chồng rồi ở nhà kinh doanh nhỏ.

Thảo luận trong 'Cuộc sống - Công việc' bắt đầu bởi ngochan_mnb, 18/09/2015.

1. ngochan_mnb

ngochan_mnb New Member Members

Trước giờ chưa bao giờ nó nghĩ đến việc lấy chồng. Bời nhìn gia đình nó, họ hàng nó, những ng nó quen biết; có ai lấy chồng rồi mà đc sống một cuộc sống tốt đẹp như lúc độc thân đâu.
    Cãi nhau vì bộn bề cuộc sống thì đã đành, đằng này là bị ngược đãi, đánh đập, rồi có nhà còn ngoại tình, con dơi đủ kiểu. Vì thế mà nó sợ cuộc sống gia đình lắm, nó sợ rồi 1 ngày nó sẽ gặp phải 1 tên khốn nạn như ai đó ngoài kia đã gặp. Và nó cũng sợ cả việc nó cũng sẽ thay đổi một cách xấu xa nếu cs gia đình chẳng đc như nó muốn.

Ấy thế mà sau 2 năm lăn lộn làm công ăn lương, bon chen ngoài thành phố nó lại đang thay đổi suy nghĩ.
    Nó không phải chỉ sống cuộc sống của mình nó mà cho cả thằng em kém phát triển trí tuệ ở quê. Nó biết mẹ nó rất buồn vì thằng em nó có học hành sao cũng chẳng thuộc nổi bảng chứ cái, có viết cả trăm lần vẫn sai chính tả chữ "khuya". Nên nó mới lao đầu vào học và bon chen kiếm việc ở thành phố.
    Một đứa con gái 23 tuổi đầu mà cao chưa tới 1m50, cân nặng thì thôi... con số có lẽ cũng chỉ bằng sự tráo đổi vị trí của số tuổi hiện tại.
    Ấy thế mà nó vẫn ngày ngày nó vẫn chống đỡ vs cuộc sống, kiếm tiền và làm mọi thứ gần như một mình.

Giờ thì nó mệt rồi, nó muốn bỏ tất cả về kinh doanh một thứ gì đó nho nhỏ. Nhưng lại chẳng thể bỏ đi vì mẹ nó ở nhà sẽ bị mấy bà hàng xóm xấu xa, lắm lời nói ra nói vào như nói một bác dâu nhà nó.
    " Đấy. Cho con gái ăn học bao nhiêu năm, tốn bao nhiêu tiền của. Cầm cái bằng về để mở cửa hàng tạp hóa. Thế thì cho nó học lắm làm cái gì. Biết chữ, biết tính toán là đc rồi. Học lắm rồi cũng vác hết về nhà chồng chứ đc cái tích sự gì đâu."

Yêu đương cũng đã vài lần nhưng vì nó nói tới 27 tuổi mà chưa tự lực tài chính đc thì chưa lấy chồng nên khi mấy chàng hiểu rằng nó nghiêm túc với câu nói đó cũng là lúc kết thúc cuộc tình.
    Ấy thế mà giờ cái đứa lúc nào cũng giương cao khẩu hiệu kiếm tiền trước lấy chồng sau lại đang muốn bỏ mọi thứ kiếm thằng chồng và ở nhà kinh doanh mấy thứ nho nhỏ đây.
    Nghĩ mà buồn cười và cũng buồn khóc.

2. lanphuong23

lanphuong23 New Member Members

Đến tuối thì xuất giá thui chứ muôn không muốn gì? hi :p

ngochan_mnb thích bài này.
  3. ngochan_mnb

Đâu phải cứ đến tuổi là xuất giá đc đâu:D

4. lanphuong23

Thì bớt kén chọn đi. Nào là Đẹp trai , Cao to, bung to để ôm cho ấm..hiii là lấy dược thui. hi' hi' :p

5. Sinh viên nghèo

Sinh viên nghèo New Member Members

Cao to bụng to ôm cho ấm đây :) thoải mái luôn ý chứ

6. ngochan_mnb

=))
    Để ôm cho ấm thì ôm gấu bông là đc rồi bạn ơi. Chứ ck thì ko thể chỉ để ôm cho ấm đc :D

Sinh viên nghèo thích bài này.
  7. Sinh viên nghèo

Sinh viên nghèo New Member Members

:)) đâu phải nguyên để ôm cho ấm đâu. còn nhiều tiện ích nữa mà :53.jpg:

8. lanphuong23

chém gió ghê thật.....hi nhìn bạn ngọc hân thấy quen quen...:;

9. ngochan_mnb

Mình ko quen bạn nhé :)

10. lanphuong23

Hii mình thấy bạn quen .hay là bạn gái cũ nhở hìhì :p

11. ngochan_mnb

=)) Đáng tiếc là tình cũ của mình chả có mạng nào làm seo hay marketing online mà thậm chí còn làm việc chả liên quan gì đến máy tính.

12. lanphuong23

hihi. ồ vậy à. chắc người yêu thằng bạn hiiiiiiiiiii. Nhìn Quen lắm . :p

13. nguyenkhang91

nguyenkhang91 New Member Members

Láy chồng đi, rồi sau đó tính tiếp bạn ah... Chưa lấy thì còn nghĩ vậy thôi :v

14. jangnamsusu

jangnamsusu New Member Members

hè! ai cũng trải qua cái giai độn vk ck, bạn cứ nên lấy đi lúc đó bạn sẽ ổn hơn

15. lanphuong23

Đằng ấy lấy chồng rùi à. mà khuyên người ta...hi`. người ta là đang phân vân trong giai đoạn ...muốn cạo đầu đi tu. :)))

16. Bepluaviet

Bepluaviet New Member Members

nen nghi cho minh ban ak. dung voi vang quyet dinh chi vi y nghi do, neu ban k mun bi nhu nhung nguoi ho hang cua ban thi nen bo suy nghi kia di

17. Weescape

Weescape New Member Members

Oặc lấy chồng làm gì sớm chứ :D Khổ lắm bạn ơi bao giờ công việc thực sự ổn thì mới nên lấy bạn ạ

18. hakool

hakool New Member Members

Ai rồi cũng đến lúc lấy chồng, cố gắng hiểu nhau thì sống tốt thôi bạn à

19. Gingerworld Vietnam

Gingerworld Vietnam New Member Members

Cái duyên cái số đến lúc nào thì mình hưởng bạn ơi, chứ ước cũng không được, mỗi người một số phận rồi.:Q:Q:Q:Q

20. phongnt6990

phongnt6990 New Member Members

Ở Việt Nam thì Giàu bị ghét, nghèo bị khinh, thông minh thì bị diệt. Cái xã hội nó thế rồi. Làm gì họ cũng nói. Tốt nhất bạn hãy nhớ cuộc sống của mình do mình quyết định, đừng để ảnh hưởng bởi những lời nói từ phía ngoài. Họ không cho bạn được bữa cơm nào đâu, chỉ chăm chăm xem bạn làm gì rồi đi bàn tán, bởi đơn giản họ toàn là người nghèo không có việc j làm. Đừng để mình giống họ và đừng để mình bị họ làm ảnh hưởng. :)