1. Chào mừng bạn đã đến Cộng đồng Phụ nữ Việt Nam. Bạn sẽ không mất nhiều thời gian đăng ký một tài khoản để sử dụng toàn bộ chức năng của diễn đàn. Bạn có thể ĐĂNG KÝ hoặc ĐĂNG NHẬP BẰNG FACEBOOK . Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ
  2. Diễn đàn không chấp nhận việc đăng link trong bài viết. Nhưng sẽ để mở Dofollow chữ ký cho toàn thể thành viên. Bạn nào spam comment BQT sẽ lập tức Ban không giải thích. Mong các bạn thực hiện đúng nội quy

Bí quyết sống đơn giản, thanh thản

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bắt đầu bởi hajimekoyo, 09/06/2015.

1. hajimekoyo

hajimekoyo New Member Members

Cuộc sống thật ra rất đơn giản, nhưng chúng ta có xu hướng phức tạp hóa mọi thứ. Dưới đây là vài cách nhỏ để bạn giảm bớt đi phức tạp trong cuộc sống của mình.
    1. Rút kinh nghiệm chứ đừng sống trong quá khứ!

Những vấp ngã ngày xưa sẽ giúp bạn trưởng thành hơn, giúp bạn xây dựng một tương lai tốt đẹp. Đừng để quá khứ trở thành nỗi sợ hãi. Đừng để bụng những phiện muộn mà bạn đã trải qua. Thành công không phải ở vị trí mà bạn đang đứng, thành công là bạn đã học hỏi được bao nhiêu và bạn đã đi được bao xa.

2. Tập trung vào những việc quan trọng

Hãy xác định điều gì là thiết yếu nhất đối với bạn. Loại bỏ tất cả những thứ không đáng để quan tâm. Đừng phí thời gian vào những gì vô bổ để rồi phải hối hận.

3. Làm việc thông minh chứ đừng chăm chỉ

Hoàn thành xong việc khác với hoàn thành đúng việc. Kết quả luôn luôn quan trọng hơn thời gian bạn bỏ ra để hoàn thành công việc nào đó. Dừng lại và tự hỏi bản thân: công việc mình đang làm liệu có đáng để nỗ lực? Liệu nó có đưa mình đến gần mục tiêu mình muốn hay không? Đừng để bị cuốn vào những công việc lặt vặt, thậm chí là nghe có vẻ khẩn cấp. Hãy làm những việc quan trọng nhất.

BÀI VIẾT CÙNG CHỦ ĐỀ

ngochuyen987 thích bài này.

2. ngochuyen987

ngochuyen987 New Member Members

Đúng rồi, làm việc phải thông minh, nhưng ko thông minh thì biết phải làm sao :'(

hajimekoyo thích bài này.
  3. hajimekoyo

hajimekoyo New Member Members

sự thông minh ở đây là kinh nghiệm và cách quản lý công việc đó bạn, mà kinh nghiệm có thể tích luỹ qua thời gian mà :45.jpg:

ngochuyen987 thích bài này.
  4. ngochuyen987

ngochuyen987 New Member Members

Phải hok vậy ...............:33.jpg:o_Oo_O :33.jpg: